

NAMNA YA KUSAJILI VIZAZI NA VIFO

Jinsi ya kupata cheti cha kuzaliwa

- 1** Mtoto anapozaliwa katika kituo cha afya, msimamizi wa kituo hicho anamwandika, na kutoa rikodi ya taarifa ya kuzaliwa.
- 2** Mtoto anapozaliwa katika jamii, mkuu wa kaunti / karani wa Halmashauri ya mji anamwandika na kuweka kumbukumbu, anamjulisha Msajili, na kutoa rekodi ya taarifa ya kuzaliwa.

Mama/baba/mdhamini hutembelea ofisi za NIRA za eneo hilo, na kuwasilisha vifuatavyo:

- I. Rekodi ya taarifa kutoka kituo cha matibabu au kutoka kwa kaunti ndogo / karani wa Halmashauri ya mji.
- II. Fomu 3 ya NIRA iliyojazwa na taarifa kamili ya kuzaliwa.
- III. Kitambulisho cha Taifa / NIN za wazazi.
- IV. Risiti ya malipo ya shilingi 5000 / = za Uganda kwa raia au dola 40 kwa wasio raia kutoka benki. Ni bure kwa wakimbizi.

Mama/baba/mdhamini hupewa cheti cha kuzaliwa.



Je! Ninawezaje kusajili na kupata cheti cha kifo?

Kifo kinachotokea katika vituo vya afya

Kifo kinapotokea katika kituo cha afya, msimamizi wa kituo cha afya hukodi kifo, anamjulisha afisa wa usajili, na kutoa taarifa ya kifo akithibitisha kutokea kwa kifo hicho katika kituo cha Afya.

Kifo katika Jamii

Kifo kinapotokea katika jamii mkuu wa kaunti/ karani wa Halmashauri ya mji anaandika kifo hicho, anamjulisha ofisa wa usajili na kutoa rekodi ya taarifa ya kifo ikithibitisha kutokea kwa kifo hicho katika jamii.

Mtu anahitaji nini kushughulikia cheti cha kifo?

1. Rikodi ya taarifa ya Kifo kutoka kwa kituo cha afya au kutoka kata / Divisheni
2. Taarifa ya sababu ya kifo iliyotolewa na daktari aliyeshughulikia marehemu hospitalini au mwanapatholojia aliyefanya uchunguzi wa maiti.
3. Ambatisha nakala ya kitambulisho cha Taifa cha mwombaji na uwasilishe kitambulisho cha Taifa cha marehemu.
4. Risiti ya malipo ya shilingi 5000 / = za Uganda kwa raia na dola 40 kwa wasio raia kutoka benki kwa jina la marehemu
5. Hakuna malipo ya cheti kwa mkimbizi anayefariki nchini Uganda uthibitisho wa ukimbizi ukitolewa

NIRA (MAKAO MAKUU)

Kiwanja cha Uhuru cha Taifa, Kololo
Airstrip S.L.P 26529, Kampala-Uganda
Simu (Mapokezi): +256 312119600

Kwa Maulizo ya Wateja, wasiliana na:
0800211700 (Kituo cha Simu)

Kwa Maulizo juu ya Mahusiano ya
Umma, Simu: +256 312119605

 Nira_Ug

 NIRA

 nira.go.ug

JINSI YA KUJIANDIKISHA KUPATA KITAMBULISHO CHA TAIFA

Mahitaji ya Usajili wa Kitambulisho cha Taifa

A. MAHITAJI YA RAIA KUJISAJILI KWA VITAMBULISHO VYA TAIFA KWA KUZALIWA

- Barua kutoka kwa Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa (LC1) iliyopigwa mhuri na DISO ikielezea majina ya wazazi wa mwombaji, kabila na ukoo.
- Picha za wazazi, vitambulisho vya taifa ikiwa wako hai, ikiwa wamekufa, barua ya maelezo inapaswa kuonyesha wazi hivyo.
- Hati nyingine yoyote kama cheti cha kuzaliwa.

B. MAHITAJI YA RAIA KUJISAJILI KWA VITAMBULISHO VYA TAIFA KWA KUANDIKISHWA

- Mahitaji yote katika "A" hapo juu.
- Nakala ya cheti cha uraia kwa kurithi au uraia kwa kujiandikisha kama inavyofaa.
- Nyaraka nyingine zozote n.k. nakala ya cheti cha kuzaliwa, pasipoti, cheti cha Ndoa, hati za kitaaluma, hati ya kuendesha gari, cheti cha Ubatizo, kadi ya wapiga kura nk.

- Nakala ya Vitambulisho vya Taifa vya wazazi (kama inapatikana).

C. MAHITAJI YA RAIA KUJISAJILI KWA VITAMBULISHO VYA TAIFA KWA URAIA WA NCHI MBILI

- Nakala ya Cheti cha uraia wa nchi mbili kilichotolewa na DCIC
- Pasipoti (za) ya mwombaji
- Nakala ya NID ya wazazi (kama inapatikana).

Je! Ninahitaji kulipa kiasi gani kupata Kitambulisho cha Taifa?

Kitambulisho cha Taifa hutolewa bure kwa mara ya kwanza lakini ada ya Shs 50000 / = za Uganda inatozwa kulipia kitambulisho kilichopotea, kilichoharibika au kilichofifia.

Nimesajili na sijawahi kupata Kitambulisho cha Taifa.

- Usajili na utoaji wa vitambulisho vya Taifa unaendelea katika wilaya zote za Uganda na katika ofisi tano za KCCA, Kampala.
- Piga *216# kuangalia taarifa ifuatayo;
 - ✓ Mahitaji ya Maombi
 - ✓ Viwango vya maombi
 - ✓ Badilisha Kitambulisho
 - ✓ Marekebisho ya taarifa ya Kitambulisho
 - ✓ Angalia NIN



NIRA (MAKAO MAKUU)

Kiwanja cha Uhuru cha Taifa, Kololo
Airstrip S.L.P 26529, Kampala-Uganda
Simu (Mapokezi): +256 312119600

Kwa Maulizo ya Wateja, wasiliana na:
0800211700 (Kituo cha Simu)

Kwa Maulizo juu ya Mahusiano ya
Umma, Simu: +256 312119605

 Nira_Ug

 NIRA

 nira.go.ug